- Học sinh 6, 7, 8 nghỉ hè sớm, bắt đầu từ ngày 15/5/2021. Riêng với học sinh lớp 9, nhà trường vẫn tiếp tục tổ chức ôn tập trực tuyến cho học sinh đến hết ngày 28/5/2021.
- Nhiệm vụ năm học 2020 – 2021 còn lại sẽ thực hiện vào thời gian nghỉ hè khi tình hình dịch bệnh ổn định, học sinh có thể đến trường học tập.
- Về thời điểm thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2020 – 2021: Do tình hình dịch bệnh diễn biến phức tạp nên UBND TP Hà Nội cho phép điều chỉnh thời điểm tổ chức thi tuyển sinh lớp 10. Sở GDĐT Hà Nội sẽ có thông báo sau khi Bộ Giáo dục và Đào tạo có thông báo điều chỉnh lịch thi tốt nghiệp THPT.
Trong thời gian nghỉ hè sớm, kính mong quý cha mẹ học sinh quản lý, nhắc nhở các con thực hiện nghiêm túc các biện pháp phòng chống dịch Covid-19; thực hiện các biện pháp đảm bảo an ninh, an toàn. Nhà trường chúc các con học sinh có một kỳ nghỉ hè vui khỏe, ý nghĩa và sẵn sàng cho ngày trở lại trường sắp tới.
Nhà trường trân trọng gửi kèm nội dung công văn chỉ đạo nêu trên.
|